Na karanta rahotannin da ke cewa gwamnatin Amurka ta kai hare-hare a kan Najeriya a ranar Kirsimeti, kamar yadda @realDonaldTrump da Sakataren Yaƙi na Amurka, @PeteHegseth suka sanar, suna zargin cewa suna kai hari kan ƙungiyoyin ‘yan ta’adda a cikin Najeriya.
Ko da yake gwamnatin Najeriya yanzu ta yi iƙirarin cewa ta san da hakan kuma ta bayyana aikin a matsayin haɗin gwiwa tare da “abokan hulɗa na ƙasashen duniya” marasa tabbas, a bayyane yake cewa an kai hare-haren ba tare da izini na gaske ko kuma izinin masu rauni waɗanda ke ɓoye a matsayin gwamnati a ƙarƙashin Asiwaju Bola Ahmed Tinubu ba.
Matsayina har yanzu bai canza ba. Idan aka yi la’akari da yanayin harin da aka tabbatar a kan wani ƙauye a Sakkwato, a bayyane yake cewa Shugaban Amurka wanda a ƙarƙashin ikonsa wannan aikin ya faru bai fahimci ko kuma ya damu da Najeriya ko ‘yan Najeriya da gaske ba.
Abin damuwa ne ƙwarai cewa Najeriya (ƙasar da ta fi yawan jama’a a Afirka) ba ta da shugabanci mai ƙarfi da iko da ake buƙata don kare mutanenta da yankinta.
Sakamakon haka, an mayar da ƙasar zuwa ‘yar kallo, yayin da ake keta ikonta a ƙarƙashin jagorancin Shugaban Amurka Donald J. Trump.
Ina sake nanata cewa: shugabanci na gaskiya, wanda aka gwada, kuma aka sani ne kawai zai iya kare ‘yan Najeriya—ba masu ra’ayin mazan jiya masu barazana ba, waɗanda ke aiki daga Washington, D.C.
Wannan fassarar sanarwar aka wallafa a shafinsa na Facebook ne.
